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UTABIRI WA HALI YA HEWA

7
/i TM A KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 Z1JAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO

TAREHE: 16/04/2026.

[Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza Shinyanga, Mara na Simiyu]:

[Mkoa wa Kigoma]:
[Mikoa ya Mtwara na Lindi]: Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika
[Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]: maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.

[Mikoa ya Katavi na Tabora]:

[Visiwa vya Unguja na Pemba]:

[Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]:

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:

[Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika
maeneo machache na vipindi vya jua.

[Mikoa ya Dodoma na Singidal]: Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo
machache na vipindi vya jua.

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA KAGERA, GEITA,

MWANZA, SIMIYU, MARA, KIGOMA, ARUSHA, KILIMANJARO, LINDI NA MTWARA.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI Kiwango cha juu cha joto | Kiwango cha chini cha joto Mawio (Saa) Machweo (Saa)
ARUSHA 26°C 16°C 12:35 12:36
D'SALAAM 32°C 24°C 12:26 12:23
DODOMA 29°C 18°C 12:40 12:37
KIGOMA 28°C 20°C 01:03 01:02
MBEYA 25°C 14°C 12:50 12:45
IRINGA 27°C 16°C 12:40 12:37
NJOMBE 22°C 12°C 12:43 12:42
MWANZA 27°C 19°C 12:49 12:50
TABORA 30°C 18°C 12:51 12:50
TANGA 31°C 23°C 12:27 12:28
ZANZIBAR 31°C 24°C 12:26 12:25

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka Kusini Mashariki kwa kasi ya km 30 kwa saa kwa

Pwani yote.
Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi makubwa Kiasi.
Matarajio kwa siku ya Jumamosi tareche 18/04/2026: Mabadiliko kidogo

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 16/04/2026.
Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu “N”, Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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